|
1. กรีฑา - กระโดดไกล - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
สุนิสา โคตรสีเมือง
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฏร์ธานี |
ธนาภรณ์ จันทร์อ่อน
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ |
พจนาฎ สมศรี
|
|
|
|
2. กรีฑา - ขว้างค้อน - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ปานวาศ กิมสร้าง
|
เหรียญเงิน |
|
สถาบันการพลศึกษา |
มิ่งกมล คุ้มผล
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ |
นงนภัส ปัญญายิ่ง
|
|
|
|
3. กรีฑา - เขย่งก้าวกระโดด - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ปรัชญา เทพรักษ์
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ |
วสันต์ คำมาก
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
ชัยยา สุขขา
|
|
|
|
4. กรีฑา - เดิน 5,000 เมตร หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ |
ภัทราภรณ์ มะลิลา
|
เหรียญเงิน |
|
สถาบันการพลศึกษา |
นิรมล ไกรวงค์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ |
อุบลวรรณ อนุรักษ์พงพี
|
|
|
|
5. กรีฑา - ทศกรีฑา - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ปรณต ภู่ระหงษ์
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนคร |
ฤทธิไกร คิอินธิ
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
คงเดช ปัญญาสวัสดิ์
|
|
|
|
6. กรีฑา - วิ่ง 1,500 เมตร - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฏร์ธานี |
ภัทรพงศ์ หนูมี
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยขอนแก่น |
ธีรพงศธร ยะนา
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
อิทธิพล โคตรชา
|
|
|
|
7. กรีฑา - วิ่ง 1,500 เมตร - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
LODKEO INTHAKOUMMAN
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยมหิดล |
พรกมล ไตรแก้ว
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยธนบุรี |
สุกัญญา จันทะใส
|
|
|
|
8. กรีฑา - วิ่ง 10,000 เมตร - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ณัฐวัฒน์ อินนุ่ม
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ณัฐวุฒิ อินนุ่ม
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยหาดใหญ่ |
Julius Mutai
|
|
|
|
9. กรีฑา - วิ่ง 400 เมตร - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
จิรายุ ปลีนารัมย์
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
ณัฐพงษ์ คงกระพัน
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
พิชยะ สุนทรท้วม
|
|
|
|
10. กรีฑา - วิ่ง 400 เมตร - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ |
ศุภานิช พูลเกิด
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฏร์ธานี |
รัชดา ตาหลี
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ |
จุฑารัตน์ เถนนิยม
|
|
|
|
11. กรีฑา - วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
สุชาดา มีศรี
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ |
นัทตะวัน ดาวันดี
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
พัชราภรณ์ จงไกรจักร
|
|
|
|
12. กรีฑา - วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
Anousone Xagsa
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
อภิสิทธิ์ พวงลำใย
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ |
ปริญญา มูลเอก
|
|
|
|
13. ครอสเวิร์ด - บุคคลเดี่ยวชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ |
นุติ สุริ
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
วิศรุต อริยขจร
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี |
ปัฐวี อำภะวา
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
วรากรณ์ ศิริวิกุล
|
|
|
|
14. ครอสเวิร์ด - บุคคลเดี่ยวหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ |
นีรภางค์ เลาหวิรภาพ
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
สุพิชญา ตันติศิริวัฒน์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
อรกัญญา พิชัยรัตนพงศ์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ |
พิมพ์ชนก ช่างเจริญ
|
|
|
|
15. คาราเต้โด - ท่าต่อสู้ (Kumite) - ทีมชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
อวสร อ่อนน้อม สุมา รัตต์โนภาส ชนาธิป พิมุละมาด กิตติศักดิ์ พยัคชาติ สิรวิชญ์ สว่างศรี
|
เหรียญเงิน |
|
สถาบันการพลศึกษา |
พงษกร ใจเก่งดี สามารถ บุตรพรม อภิชาติ มะโนแก้ว ปุริศ ไสยสมบัติ มัชฌิมา เรืองศรี ธนพงษ์ แท่นแสง อานุวัฒน์ ดำรงวีระวิทย์
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
วรโชติ บุญเศษ กฤติกรณ์ แกมใบ วัชระพงษ์ หินแก้ว ชาตินิธิ ชัยโชติกิจ ศุภวุฒิ วอนเพียร กิตติภัทร วิชิตจิตตานนท์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต |
ศุภ งามพึงพิศ สัชฌุกร อิสาน ธีรวัฒน์ คลังทอง ณัฐวุฒิ คงแก้ว พิฆเนศ สุขหยิก มกรา ศรีละม้าย อัมคา วงพระจันทร์
|
|
|
|
16. คาราเต้โด - ท่าต่อสู้ (Kumite) - ทีมหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
กรรนิภา อารีกุล ธิดารัตน์ ไชยงาม เสาวนีย์ เชื้อเจริญ ชัญญานุช ชีพเป็นสุข
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
ปาริสา สัทธินทรีย์ จามิกร ปานเกิด ศรัณยา ศรีไทยเจริญ สิริยาพร ทองห่อ
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต |
ปวีณา รักษาชาติ ทิพวัลย์ คำศรี มนสิชา สกุลรัตนธารา คาสซานดร้า ฮาลเลอร์
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
อภสร อ่อนน่วม พัชรภรณ์ เมธาจีรเวช ธัญกมล หลักบ้าน สาริศา วรคามิน
|
|
|
|
17. เซปักตะกร้อ - ทีมชุด - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ณัฐพล สมสะอาด สถิตย์ สุดสังข์ พุทธิพงษ์ ภักดี คมกริช แก้วคำจันทร์ พงษ์ศักดา จันริสา ธนาพร แคนชัยภูมิ ทินกร วงษาเวียง ภูวดล ทุมณี ตรีพงศ์ ระวังภัย พรเทพ ถิ่นบางบน สิทธิพงศ์ คำจันทร์
|
เหรียญเงิน |
|
สถาบันการพลศึกษา |
ณิชกุล สีหะไกร กฤษฎา สังข์วัง อภิสิทธ์ ศรีเมืองเบ้า กฤษฎา เนาว์สา มงคล ปัทวงค์ วุฒิไกร รัตนสูตร์ นัฐพงษ์ ทองชัย อดิศร เข็มขำ ปรเมศร์ ศิริสวัสดิ์ พูลชัย โวทาน ศราวุธ กลิ่นเกตุ แสนไกร ดาวเรือง
|
เหรียญทองแดง |
|
วิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย |
ชัยนรินทร์ อินทะจันทร์ พัฒนพงษ์ พรมที ทัชนะ ผมหอม วัชระ ผมหอม สุเมธ นุชาติ บุญคุ้ม ทิพวงศ์ อนันต์ ชัยชนะ ไชยทัศน์ สุวรรณโพธิ์สิงห์ กรกฏ ทองปัญญา ธีรวัฒน์ สุวรรณชาติ ธัชพล น้อยวัน
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
ภาณุพงศ์ ไตรพิทักษ์ จิรพงศ์ สมงาม ชัยยา จูมพิลา ยุรนันท์ คำเสนาะ ประกาศิต เกิดศรีทอง อชิรณัฐ ภิรมณ์ชม ณรงค์ศักดิ์ จิตติศักดิ์ แสงสุข ฉ้วนกลิ่น ชโยดม ลิกขชัย ทัตพล สานุสันต์ องครักษ์ สารีบุตร ธราดล ตะเส็น
|
|
|
|
18. เซปักตะกร้อ - ทีมชุด - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
ณัฐริกา เวียงสิมา มัลลิกา บุญทด มาศพัฒน์ เมธาพันธ์พิชิต ศิรินันท์ เขียวปัก สุดารัตน์ ทองโคตร รัศมี ทองโสด ณีรนุช ภูนา สุวิชชา สารบุตร อารียา หอมดี จุฑาทิพย์ กันทะธง ปณิดา พลา วิภาดา จิตพรวน
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
รัชดาภรณ์ แจ้งไพร สุตาภัทร จันทะแจ่ม บุญญาวีย์ ม่วงพลู วรหงส์ แก้วตา เฟื่องลดา บุญเลิศ อาภาพร รักงาม วชิราภรณ์ นาทันใจ จันทิมา นาเมือง ปริมประภา แก้วคำไสย์ ธัญญารัตน์ สีน้ำคำ พลอยชมพู มาตพงษ์ อนุตรา อนุตรเวสารัช
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
ชลธิชา ชา สงผัด นุสบา กลางพิมาย นิจจารีย์ ทองสงคราม อทิตยา สุกใส แพรพลอย หยองทอง ณัฐมล โคตรเพชร อารยา สมพงษ์ศร สิริพร พบขุนทด ชนาภา สถาพร ฉัตรยา ชูสุวรรณ พนัฐฎา ภักดีโยธา พุทธิดา เมืองแก้ว
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม |
โสรยา ปาณะโส ธนิชา ดากุล ฤดี แกมทอง ไพรินทร์ ดูแล พัชราภรณ์ อินคำนุ ณัฏฐ์นรี ผลฉัตร์ ปาลิดา ฮะวังจู บูรยา ไชยแสน หทัยชนก คำตา วิสุทธิณี จันทรศรี เบญญา อริยพงศ์ สุภาวดี ดำสม
|
|
|
|
19. ดาบสากล - ดาบ Foil (ทีมชาย) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
ชลณสัล มายะการ วศิน รัตนจีระ นราภรณ์ รื่นเรณู เฉลิมศักดิ์ ทองประดับ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ |
ศิขริน อินทรกำแหง คณิศร ธานี วรวุฒิ สุถาลา
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยศรีปทุม |
มนัสวี ดีจริง ธนกร งอกคำ พธนัตย์ ศรีสงคราม
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
นวินทร์ สุนทรพรนาวิน ธนัท แก้วสุขศรี อภินันท์ โพธิ์แก้ว สหวัชร อภิรักษาภรณ์
|
|
|
|
20. ดาบสากล - ดาบ Sabre (ทีมหญิง) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
พันธ์วิรา วัฒนภูริพงศ์ พรสวรรค์ เงินรุ่งเรืองโรจน์ ชนม์นิภา วิชชุเกรียงไกร ณัฐนิชา วรวิจิตร์
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ปรางค์ลักษมี ธรรมาธิกรณ์ชัย ต้นป่าน โพธิ์แก้ว บุญญา ขำเพ็ง สุพัชชา มณีวงษ์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
ฐานภา พันศิริ นภัสกร ขันธีวิทย์ สิริธร นทีธร อรวิภา อินนุรักษ์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ |
จันทร์ธิมาพร คงตัน วิชาดา รัตนากีรณวร กรวรรณ ธานี สุรภา จันทร์หยวก
|
|
|
|
21. เทนนิส - ทีมชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ |
คงทรัพย์ คงคา สุธินันท์ ตัณฑเศรณีวัฒน์
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยสวนดุสิต |
วรชน รักษ์ปรงชน ชญานนท์ แก้วสุทอ
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยมหิดล |
จิณติภู ตรงปัญญาโชติ ธนาพล ใจงาม
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
พัฒนะพงศ์ บริสุทธิ์พงศ์ ธนเพชร ฉันทะ
|
|
|
|
22. เทนนิส - ทีมหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
จุฬาลักษณ์ แซ่อึ้ง วรรษชล สวัสดี
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
อารีพร วณิชยาพณิชย์ ภัทร วสุรัตน์
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง |
ยิ่งลักษณ์ จิตตะโคตร์ มินตรา เย็นสดใส
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยศิลปากร |
พรนภา จักรคม นภาวี จันทร์เขียว
|
|
|
|
23. แบดมินตัน - ทีมชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ชัชฤทธิ์ เยาวนิช สมัชชา โตวรรณเกษม วริทธิ์ สารพัฒน์ นันทกานต์ ยอดไพสง รุษฐนภัค อูปทอง
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยรามคำแหง |
เมฆ ณรงค์ฤทธิ์ วชิรวิทย์ โสทน ชินดนัย ลาภศิริกุล สุภัค จอมเกาะ ณัฐดนัย เอื้อกูลวราวัตร
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
กิตติธัช เชยกลิ่นเทศ ณัฐพัฒน์ ตฤณขจี พีรณัฐ บุญทัน สิรวิชญ์ สุหฤทธิดำรง รัชชานนท์ ล้วนศิริ กรวี พิกุลงาม
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยสยาม |
บรรพต อุดมปิยะจินดา ชัยสิทธิ์ สุขเกษม ภานุ รักมีศรี พงศธร วินทะไชย
|
|
|
|
24. แบดมินตัน - ทีมหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ |
มนัสนันท์ เลิศหัตถศิลป์ ณฐกร ใจอารีย์ นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด ชาสินี โกรีภาพ ภัทรนันท์ จำแนกทาน
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ฤทัยชนก ไล้สวน วลัยพรรณ ปติมน รัชนก อินทนนท์ ศุภมาส มิ่งเชื้อ
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย |
ชัญญานุช พรหมศริน ปรางนุช เลิศหิรัณย์ ศุภาพิชญ์ ศิลป์ประกอบ ศรารัตน์ เชื้อบ่อคา มนัสศิริ บวรวิชญ์ธนกุล
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ณัฐชา ฉัตรภัทริน ธนพิม กวีนันทวงศ์ รวิมน เอี่ยมรัตนเมธีกุล ปัญจรัตน์ ปราณโสภณ มัทนา เหมรัชตานันต์ พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์
|
|
|
|
25. ยิงปืน - ปืนยาวท่านอน 50 เมตร ทีมหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
กมลรัตน์ ทามาตร วริศราภรณ์ จันทร์จริยากุล นิรชา เมษประสาท กิรติ ช่วยมั่ง
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ธนพร ขัดเกลา ปัณณภัสร์ โรจน์อรุณอังกูร นราดาปวีณ์ หมั่นเขตกิจ วชิรวรรณ นาคดิลก
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ณัฏฐา บุญธรรม วรรณพร ปานสาคร ปัทมพร เลิศภิญโญวงศ์ หยดเทียน ประทุมทอง
|
|
|
|
26. ยิงปืน - ปืนยาวท่านอน 50 เมตร บุคคลหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
นราดาปวีณ์ หมั่นเขตกิจ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพ |
นวินดา เกษมเกียรติไทย
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันการพลศึกษา |
กิรติ ช่วยมั่ง
|
|
|
|
27. ยิงปืน - ปืนสั้นสตรี - บุคคลหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ |
ณัฐธิดา รุ่งมงคลกิจ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
ณัฐญา สว่างแสง
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ภูริตา กุลชัยรัตนา
|
|
|
|
28. ยูยิตสู - ต่อสู้ ทีมผสม (ชาย 3 หญิง 2) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
บรรพต เลิศไธสง ณัฐดนัย เนตรทิพย์ จิรายุ วงศ์สวรรค์ อาทิตย์ ควรสถาน ฉัฐยาภรณ์ ประวิเศษ ชวิศา ชูขุนทองเจริญ อรภา เสนาธรรม
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
พิชามญชุ์ พุทธา อโนทัย ปิ่นประยูร รัชดากรณ์ นามงาม ศิรภัทร ตันทะอธิพานิช กิตติพัฒน์ มูสิกะ พิริยกร จันทรักษ์ เควิน แพ่งคำ
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ |
พิชญา ผิวปานแก้ว มนูญ หลงภูงา วงศพัทธ์ สุกุมลจันทร์ จิรันตน์คุณากร โสภา ธิธ์ติวุฒิ มวลกิจนิตยชัย นฤมลวรรณ พินิจการ กุลสตรี นวลสมศรี
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
สุขณธี สุนทรา ธัชพรรณ ศรีเสมอ สุภวดี แก้วสระแสน ธรรมนูญ โปไธสง วารุฒ เนตรพงษ์ อรอนงค์ แสงศิริโชค
|
|
|
|
29. ลีลาศ - Latin American Class C |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
อัจฉรานันท์ ธนินท์ธนณัฐ สุทธิพงษ์ ทรงไกร
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
สิรภพ ล้นเหลือ วรทัย ปิ่นกง
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
จิรญา ชัยประภา อภินันท์ กันหาป้อง
|
|
|
|
30. ลีลาศ - Latin American Class D |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ก้องปพัฒน์ ตะถาวรวงศ์เจริญ ทัตพิชา ทุมเสน
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ |
ชนิดาภา จันทร์เจริญ พระลพ ประสพบุญ
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
กิตติกร สกุลเหลืองอร่าม ธีรัช ดวงจิโน
|
|
|
|
31. ลีลาศ - Latin American Class E Single Dance (ChaChaCha) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
พัชรพร รัตนกลิ่นขจร วายุ ตุ้มคำอู่
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ |
ปรางทิพย์ ดอกพิกุล ธีรวัฒน์ จันลา
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยสวนดุสิต |
สาทินี กานดา จิระพงศ์ ทองสันตะ
|
|
|
|
32. ลีลาศ - Latin American Class E Single Dance (Jive) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
วีระพงษ์ นันทะสิงห์ มัลลิกา ครุฑเทศ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม |
ณัฏฐ์ เจริญกิจ ฐิตาภา สุยะใหญ่
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม |
สนธยา ชาติชำนิ ยลดา เปลี่ยนภู่
|
|
|
|
33. ลีลาศ - Latin American Class E Single Dance (Poso Doble) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม |
ธิวากร หลาวทอง พนิดา ภูบาลเช้า
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม |
พิพัฒน์ ระดาดาษ ชนิษฐา เพ็งผลา
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ |
ปิยะวรรณ เย็นใส จิรายุ จุดโต
|
|
|
|
34. ลีลาศ - Latin American Class E Single Dance (Rumba) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
วีระพงษ์ นันทะสิงห์ มัลลิกา ครุฑเทศ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ |
ปรางทิพย์ ดอกพิกุล ธีรวัฒน์ จันลา
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ |
ปองภพ สิงห์คา ราเชล แย้มสุนทร
|
|
|
|
35. ลีลาศ - Latin American Class E Single Dance (Samba) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
พัชรพร รัตนกลิ่นขจร วายุ ตุ้มคำอู่
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยสวนดุสิต |
สาทินี กานดา จิระพงศ์ ทองสันตะ
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
กิตติกร สกุลเหลืองอร่าม ธีรัช ดวงจิโน
|
|
|
|
36. ลีลาศ - Standard Class B |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ธนวรรณ ญาณะนันท์ ทัพพ์เทพ จิระประเสริฐกร
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี |
มิ่งขวัญ เรืองไพศาล อิสระพงษ์ ดวงแก้ว
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
จิรญา ชัยประภา อภินันท์ กันหาป้อง
|
|
|
|
37. ลีลาศ - Standard Class E Single Dance (Quickstep) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม |
อดิศักดิ์ บุญปลอด ศิรินารถ ผดุงสุข
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
กัลยวดี วิเชียรชาติ กันตพิชญ์ คาดสนิท
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ |
จิรภัทร ศรีสำราญ ภาวิดา ทองเพ็ญ
|
|
|
|
38. ลีลาศ - Standard Class E Single Dance (Slow Foxtrot) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
นพกร หนูสอน เพ็ญฐิชา แสงเกตุ
|
เหรียญเงิน |
|
สถาบันการพลศึกษา |
ศรัณย์ การัก พิลิญช์ชิณีย์ ศรีใส
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ |
สิริคุปต์ ฉอุ่มผล รัตนา ลาบึง
|
|
|
|
39. ลีลาศ - Standard Class E Single Dance (Tango) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ |
จักรพงษ์ เครือทะนุ ศิราวรรณ ก้ามกระโทก
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
นราวิชญ์ เอี่ยมมนัสสกุล นภัสสร เกษศรี
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยมหาสารคาม |
ปฏิพล ดีอ่อน อารียา แดงนาเพียง
|
|
|
|
40. ลีลาศ - Standard Class E Single Dance (Viennese Waltz) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ภัทดนัย บุญเลิศ สุธาทิพย์ บุญวิลัย
|
เหรียญเงิน |
|
สถาบันการพลศึกษา |
มณีรัตน์ หอมเนียม บุญเลิศ ดิษฐทอง
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ |
ลินร่า เกษกรณ์ สิทธิชัย สาจันทึก
|
|
|
|
41. ลีลาศ - Standard Class E Single Dance (Waltz) |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
นพกร หนูสอน เพ็ญฐิชา แสงเกตุ
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
นราวิชญ์ เอี่ยมมนัสสกุล นภัสสร เกษศรี
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ |
จักรพงษ์ เครือทะนุ ศิราวรรณ ก้ามกระโทก
|
|
|
|
42. ว่ายน้ำ - กบ 50 เมตร - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
กิติพัฒน์ ภิพิมม์นันท์
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
จิรภัทร ริมประนาม
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
อังกฤช ไชยกุศล
|
|
|
|
43. ว่ายน้ำ - กรรเชียง 200 เมตร - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ฝนปราย แย้มสรวล
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
เสาวนีย์ บุญอำไพ
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ณัฐวศา ดีงาม
|
|
|
|
44. ว่ายน้ำ - เดี่ยวผสม 400 เมตร - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ขนิษฐา นิ่มดำ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
จุฑามาส สุทธิสน
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
พรสุดา ไวนิยมพงศ์
|
|
|
|
45. ว่ายน้ำ - ผลัดฟรีสไตล์ 4 x 100 เมตร - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
เบ็ญจมาภรณ์ สังขะวัตร์ ฟ้าใส แย้มสรวล ฝนปราย แย้มสรวล กัญญาภัค ส้อสกุล
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต |
เจนจิรา ศรีสอาด พิมพ์พันธุ์ ชูพงศ์ จุฑามาส สุทธิสน เขมจิรา กรแก้ว
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
ศิริพร มัสพันธ์ มณฑกานต์ แซ่เฉิน ณฐมน ศิลาลาย นันทัชพร วงศา
|
|
|
|
46. ว่ายน้ำ - ผีเสื้อ 100 เมตร - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
นวพรรษ วงค์เจริญ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี |
ณัฐพงษ์ เกษอินทร์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ |
อภิวิชญ์ ครัดทัพ
|
|
|
|
47. ว่ายน้ำ - ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร - หญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
เอมมิกา หิมะทองคำ
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
สุดที่รัก วัชรบุศราคำ
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ฟ้าใส แย้มสรวล
|
|
|
|
48. ว่ายน้ำ - ฟรีสไตล์ 200 เมตร - ชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยรามคำแหง |
ธนกฤต กิตติยะ
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
จิตรภณ ถาวราภา
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
เจียรพงษ์ สังขะวัตร์
|
|
|
|
49. เอเเมท - บุคคลเดี่ยวชาย |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ |
สุร ศรีสุดดี
|
เหรียญเงิน |
|
มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ |
ธนิตศักดิ์ ชูวิทย์ตรัยเมธา
|
เหรียญทองแดง |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
กฤตวิทย์ ไผ่ล้อม
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ |
สรวิศ ชวลิตวรานนท์
|
|
|
|
50. เอเเมท - บุคคลเดี่ยวหญิง |
|
|
เหรียญรางวัล |
เหรียญ |
สังกัด |
นักกีฬา |
เหรียญทอง |
|
มหาวิทยาลัยขอนแก่น |
กนกวรรณ เพิ่มสำราญ
|
เหรียญเงิน |
|
จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย |
ธัญชนก จันทร์คล้าย
|
เหรียญทองแดง |
|
สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง |
สิดาพร น้ำจันทร์
|
เหรียญทองแดง |
|
มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา |
กัญญารัตน์ รอดราษฎร
|
|
|